MHESHIMIWA RAIS JOHN POMBE MAGUFULI AWAAPISHA VIONGOZI WATEULE, IKULU, JIJINI DAR ES SALAAM

  • Mheshimiwa Rais John Pombe Magufuli awaapisha viongozi wateule na awasihi kuzingatia sheria katika utekelezaji na wabaki kuwa watumishi wa umma na kutatua kero za wananchi wanyonge ambao hawana sauti katika jamii

  • Katika maapisho hayo, Mheshimiwa Rais afanya mabadiliko madogo ya uteuzi huo kwa kumhamisha Mheshimiwa Christine Mndeme, Mkuu wa Mkoa wa Dodoma kwenda Mkoa wa Ruvuma, na Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma, Mheshimiwa Bilinith Mahenge kwenda mkoa wa Dodoma

  • Awataka wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya wateule na wanaoendelea kuleta mabadiliko ya kiuchumi katika maeneo yao ili kuleta maendeleo kwa wananchi

  • Awataka pia makatibu wakuu na manaibu katibu wakuu kutatua matatizo katika wizara zao kwa kushirikiana na kuwasaidia mawaziri kufanya kazi zao kwa ufanisi zaidi

  • Aainisha kwamba serikali imeshatenga na ishapeleka shilingi bilioni 147 za wanafunzi wa chuo kikuu kwa mwaka 2017/2018, kwa ambao wanastahili na wanakidhi vigezo vya kupata mkopo huo

  • Kwa maana hiyo, amesema mheshimiwa rais, atashangaa sana kama ataona mwanafunzi ambaye yupo kwenye orodha anayestahili kupata mkopo akalalamika hajapata

  • Amezitaka Wizara ya Fedha na Wizara ya Elimu kuhakikisha mikopo hiyo haitopata kwikwi au badala ya kwenda kwa wanafunzi ikapelekwa kwenye akaunti ya kunufaisha maslahi ya baadhi ya watu binafsi. Mheshimiwa rais aliainisha kwamba huu ni mfano tu lakini alisisitiza pesa za wanafunzi ziwafikie wanafunzi kwa wakati

  • Vilevile, amewataka mabalozi wa nje wanaoiwakilisha Tanzania, muda baada ya muda, wawe na utaratibu wa kueleza mafanikio ya uwekezaji nchini Tanzania kutoka nchi wanazoiwakilisha bila ya kujisahau

  • Mheshimiwa rais pia ataka wafanyakazi wa umma wanaopelekwa nje wawe na weledi na sifa zinazostahili

  • Akaendelea kusema kumekuwa na idadi kubwa uwakilishwaji wa Tanzania katika balozi za nje na akatolea mfano ubalozi wa Brazil nchini Tanzania kuwa una wafanyakazi wanne kwenye ofisi zao, na wafanyakazi wengine ni wananchi waajiriwa ambao wanafanya kazi zingine

  • Amteua na amtaka Mheshimiwa Adolf Mkenda, ambaye sasa ni Katibu Mkuu Wizara ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji, kuhamia Wizara ya Mambo ya Nje, kumsaidia na kufanya kazi na Mheshimiwa Augustine Mahiga kwenye maudhui ya kiuchumi

  • Awataka wateule wote kujua yanayoendelea katika maeneo yao na kuyafanyia kazi kwa niaba ya wananchi

  • Apigilia msumari kauli ya Jaji Mkuu, Mheshimiwa Ibrahim Juma, kwamba kisheria, Wakuu wa Mikoa ndiyo wenyeviti wa kamati ya maadili na kamati ya usalama, na kusimamia hayo ni utendaji wao wa kazi

  • Awapongeza na kuwashukuru viongozi wote waliohudhuria hapo pamoja na vyombo vya usalama kwa kufanya kazi nzuri ya kuendelea kulinda amani na utulivu nchini

  • Mwisho, akamalizia kwa kuliombea taifa na watu wake na kuendelea kwenye ajenda zingine za hafla hiyo

Advertisements